Tsohon ɗan takarar gwamna na jam'iyyar All Progressives Congress, APC, a jihar Kebbi, Mallam Salihu Isa Nataro, ya roƙi Shugaba Bola Ahmed Tinubu da ya yi wa tsohon gwamnan jihar Kaduna, Mallam Nasir el-Rufai, tayin komawa jam'iyyar mai mulki tare da yin aiki tare da gwamnatinsa kafin babban zaɓen 2027.
Nataro ya ce ci gaba da sake fasalin siyasa a Arewa ya sa ya zama dole ga Shugaban ƙasa ya mayar da hankali sosai kan yankin Arewa maso Yamma, musamman bayan cire Dr Abdullahi Umar Ganduje a matsayin shugaban jam'iyyar APC na ƙasa, wanda ya ce ya raunana tasirin siyasa a yankin a cikin jam'iyyar.
Ya yi gargaɗin cewa jita-jita game da yiwuwar haɗin gwiwa da ya haɗa da tsohon gwamnan jihar Kano, Rabi'u Musa Kwankwaso, a ƙarƙashin jam'iyyar African Democratic Congress, ADC, ya kamata ya zama abin damuwa ga magoya bayan Tinubu.
A cewarsa, ko da gwamnan jihar Kano mai ci, Abba Kabir Yusuf, ya koma APC, Arewa maso Yamma ba za ta rasa wani mutum mai haɗin kai na siyasa wanda zai iya tattara goyon baya ga Shugaban ƙasa ba.
Nataro ya danganta rashin jituwar da ke tsakanin el-Rufai da rundunar Tinubu da kishi da ayyukan masu sukar siyasa, yana mai bayyana tsohon gwamnan Kaduna a matsayin wani kadara ta siyasa mai mahimmanci wacce tasirinta ya kasance mai ƙarfi a yankin.
Duk da haka, ya yi Allah wadai da shawarar el-Rufai na dogara ga rancen ƙasashen waje don ayyukan sabunta birane a Jihar Kaduna, yana mai cewa da an fi saka hannun jari a fannin ilimi, noma, ko kafa masana'antu na gida.
Duk da haka, Nataro ya ce tarihin tsohon gwamnan a ayyukan gwamnati har yanzu yana da ban sha'awa, yana mai ambaton aikinsa a matsayin Ministan Babban Birnin Tarayya, FCT, a ƙarƙashin tsohon Shugaba Olusegun Obasanjo.
"Akwai ayyuka da yawa da za a yi a Arewa maso Yamma don tallata Shugaba Tinubu yadda ya kamata. Ina da yakinin cewa el-Rufai zai iya taka wannan rawar," in ji shi.
Nataro ya ƙara da cewa dawo da el-Rufai cikin sansanin siyasa na Tinubu zai ƙara wa Shugaban ƙasa damar zaɓe a Arewa maso Yamma, idan aka yi la'akari da tasirin siyasa da tsohon gwamnan ke da shi a yankin.
