Zamfara: An hana magoya bayana zama membobin jam'iyya – Shinkafi ya rubuta wa Shugaban APC na Kasa

Zamfara: My supporters being denied membership – Shinkafi writes APC National Chairman
Dr Sani Abdullahi Shinkafi, jigo a jam'iyyar All Progressives Congress, APC, a jihar Zamfara, ya rubuta wa Shugaban jam'iyyar na kasa takardar neman a soke abin da ya bayyana a matsayin hana wasu mutane ko kungiyoyi shiga jam'iyyar.

Ya ce an hana mambobin "Wamban Shinkafi Democratic Front" a kananan hukumomi 14, kananan hukumomi, da gundumomi 147 a fadin jihar Zamfara zama membobin jam'iyyar APC ta hanyar yin rijista ta hanyar lantarki.

A cikin wasikarsa mai dauke da kwanan wata 14 ga Janairu kuma ya aika wa Sakatariyar APC ta kasa, Shinkafi ya ce cirewar ta saba wa tanadin sashe na 9(1) na kundin tsarin mulkin jam'iyyar.

Babin APC na jihar Zamfara ya fara yin rijista ta hanyar lantarki a dukkan kananan hukumomi 14 na jihar.

 Wasikar ta ce wani ɓangare: “An karya tanadin sashe na 9 na kundin tsarin mulkin APC kuma mun koma ga maganin da aka bayyana a cikin wannan ɓangaren na kundin tsarin mulki.

“Akwai jerin koke-koke masu tsanani daga membobin APC waɗanda su ne membobin ‘Wamban Shinkafi Democratic Front’ a faɗin ƙananan hukumomi 14 da gundumomi 147 a faɗin Jihar Zamfara, cewa reshen APC na Jihar Zamfara ya umarci shugabannin ƙananan hukumomi da shugabannin gundumomi da su cire duk membobin APC waɗanda ke biyayya ga Dr Sani Abdullahi Shinkafi, da kuma membobin ƙungiyar siyasa ta ‘Wamban Shinkafi Democratic Front’.

“Fitar da wasu shugabannin ƙananan hukumomi da shugabannin gundumomi daga wannan aikin wani yunƙuri ne na hana magoya bayana shiga aikin rajistar e-membobin APC.

“A cewar majiyoyi masu inganci da rahotannin yanayi daga masu kula da ni a faɗin ƙananan hukumomi 14 (LGA), da gundumomi 147 na zaɓe, an yi zargin cewa ministan tsaro na jiha, Bello Matawalle ne ya shirya wa 'yan ƙungiyar siyasa ta waɗanda suke da cikakken 'yancin zama ɗan jam'iyyar All Progressives Congress, APC, a Jihar Zamfara.” 

"Wannan lamari ya haifar da fargaba mai tsanani, cewa an yi wa tsarin gyaran fuska da jam'iyyar ta gabatar katsalandan, wanda ya haifar da rarrabuwar kawuna a tsakanin 'yan jam'iyyar APC a jihar Zamfara.

"Muna kira ga Shugaban jam'iyyarmu ta kasa, APC, da ya kafa kwamitin bincike mai zaman kansa da gaskiya don magance wannan aika-aika ta rashin adalci, kuma duk wanda aka samu da laifi ya kamata a hukunta shi bisa ga matakan ladabtarwa na kundin tsarin jam'iyyar.

"Idan ba a yi masa gwaji da wuri ba, zai wargaza manufofi da manufofin wannan kirkire-kirkire na fasaha ta hannun Shugaban Jam'iyyarmu mai aiki.

"Waɗanda aka ba wa alhakin yin rijista sun karya matsayinsu kuma sun karya gaskiyar da shugabannin jam'iyyar na kasa suka ba su."

 "Akwai buƙatar gaggawa ga shugabannin jam'iyyar na ƙasa su tabbatar da cewa an sami gaskiya, adalci da rashin nuna son kai a duk faɗin ƙasar kan shirin yin rijista ta hanyar lantarki ga tsoffin 'yan jam'iyyar APC da sabbin 'yan jihar Zamfara, ba tare da la'akari da biyayyar jam'iyyar ga duk wani babban ɗan siyasa da kuma jakunkunan kuɗi a jihar da suka sace tsarin tsakiyar jam'iyyar, kwamitin aiki na jiha ko tsarin jam'iyyar a kowane mataki ba.

"Suna ci gaba da barazana, tsoratarwa da kuma cin zarafin sauran 'yan jam'iyyar waɗanda ba su yarda da halayensu na rashin dimokuraɗiyya ba, rashin girmama dimokuraɗiyya na cikin gida.

"Ina kira ga Shugaban Ƙasa da dukkan membobin Kwamitin Aiki na Ƙasa na babbar jam'iyyarmu da su gaggauta magance wannan wariya ga 'yan ƙungiyar siyasa, "Wanban Shinkafi Democratic Front".

"Don guje wa duk wani ɓangare na jam'iyya, rashin haɗin kai da kuma zaman lafiya tsakanin 'yan jam'iyyar. Kuma a guji maimaita mummunan tarihin 2019 da 2023, inda jam'iyyar ta sha kashi a zaɓen babban jam'iyyar adawa, PDP."

Previous Post Next Post